Diễn đàn 9x
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn 9x

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

ai dó làm bạn buồn ~>"<~

Go down 
Tác giảThông điệp
danhdl
Ma Mới
danhdl

ai dó làm bạn buồn ~>"<~ Empty
Bài gửiTiêu đề: ai dó làm bạn buồn ~>"<~   ai dó làm bạn buồn ~>"<~ I_icon_minitimeFri Aug 29, 2008 9:23 pm

ai sẽ là người làm cho bạn buồn và thất vọng nhiều nhất ư?
Theo mình nghĩ đó sẽ là người ấy. Mọi người đều hi vọng rất nhiều ở người ấy của mình, và mọi việc làm của người ấy có thể làm bạn hạnh phúc hoặc đau khổ. Người ấy vui, bạn cũng cảm thấy vui lây, người ấy buồn bạn cũng buồn mà cũng không biết vì sao buồn, chỉ vì bạn không muốn người ấy của bạn buồn mà thôi. Có thể nói bạn như đang hoá theo từng nhịp đập của trái tim người ấy. Có những lúc người ấy khiến bạn bị tổn thương, buồn bực hay đau khổ. Chia tay ư, liệu bạn đã từng nghĩ đến? Bạn đến với người ấy quả thật không dễ dàng, chia tay thì lại càng khó khăn hơn rất nhiều. Bạn đau khổ, bạn buồn phiền hay thất vọng..., tất cả bạn đều nghĩ về người ấy, nhưng liệu người ấy có hiểu được những cảm xúc chân thành như thế của ban?...

người làm cho bạn buồn nhất cũng có thể là gia đình của bạn lắm chứ nhỉ.
Đôi khi bạn không muốn nói ra, nhưng bạn lại cảm thấy buồn và thất vọng về cha mẹ mình nhiều lắm.
Bạn đã lớn, lớn thật sự rồi , nhưng cha mẹ vẫn coi bạn là 1 đứa trẻ, không được phép xen vào "những việc của người lớn", không ai coi trọng chính kiến của bạn... Những lúc như thế, bạn sẽ cảm thấy thế nào? Buồn, hụt hẫng, thất vọng, tủi thân... Bạn có biết bao cảm xúc cần được những người thân hiểu và tôn trọng, nhưng đã có ai thực sự hiểu về bạn chưa?
Bạn có những điều cần phải tâm sự, nhưng bạn biết tìm ai để chia sẻ những suy nghĩ ấy của bạn?
Cha mẹ thì bảo thủ, cố hữu, không bao giờ lắng nghe ý kiến của bạn; chị thì bận học và không quan tâm đến "những chuyện trẻ con vớ vẩn". Còn tâm sự với anh trai ư, thật quá mơ hồ
Đôi khi bạn cảm thấy buồn, rất buồn về gia đình của bạn, nhưng liệu có thể nói ra để bị coi là 1 đứa con hư hỏng, mất nết trong mắt những người khác?
Cùng nhau chia sẻ, bạn sẽ cảm thấy thoải mái hơn

tại sao người làm bạn buồn nhất không thể là đứa bạn thân của bạn?
Tôi đã từng khóc rất nhiều vì đứa bạn thân của mình. Có những lúc nó khiến tôi rất thất vọng, buồn phiền, vì nó không hiểu tôi, nhưng vì sao tôi vẫn coi nó là đứa bạn thân thiết nhất?
tôi không biết phải trả lời như thế nào, nhưng có lẽ vì tôi yêu quý nó nhiều lắm nên mới buồn vì những việc làm nhỏ nhặt của nó.
Nó, tôi không biết liệu nó có yêu quý tôi như tôi yêu quý nó không, liệu nó có hiểu được những cảm xúc của tôi không?
Nó vốn không hiểu tôi, nhưng tôi không thể phủ nhận là tôi yêu quý nó

Nếu như nói như thế thì có lẽ tất cả mọi người trên thế gian này đều làm cho bạn buồn nhất. Vậy tại sao bạn lại không nghĩ rằng người làm cho bạn buồn nhất là chính bản thân bạn?
Đôi khi bạn đã quá tự đề cao bản thân mình và đặt ra yêu cầu quá cao đối với những người xung quanh bạn
Tại sao người ấy lại khiến cho bạn buồn? Có những chuyện thật sự do người ấy gây ra, nhưng cũng có những chuyện do bạn tự huyễn hoặc bản thân mình. Tôi nói thế vì nhiều khi do bạn quá đa cảm và đa nghi, nên tự đẩy mình vào đau khổ, và làm tổn thương người ấy. Sức ép quá lớn khiến người ấy không thể chịu đựng được thêm nữa, chia tay là 1 điều không phải quá xa vời
Bạn buồn vì cha mẹ, gia đình của bạn? Lí do vì cha mẹ không thể hiểu được bạn? Vậy tại sao bạn không tâm sự, chia sẻ với cha mẹ nhiều hơn để họ có thể hiểu và tôn trọng những ý kiến của bạn? Cha mẹ sống trong 1 thời đại, thế giới hoàn toàn khác hẳn chúng ta, nên quan niệm cũng khác chúng ta rất nhiều, chúng ta cũng nên hiểu và yêu quý cha mẹ mình. Tâm sự với cha mẹ để cha mẹ hiểu thêm về đứa con của mình cũng là 1 điều tốt.
Bạn buồn vì đứa bạn thân không hiểu bạn? tại sao bạn không cố gắng để hiểu nó nhiều hơn mà lại cứ đòi hỏi nó hiểu bạn? Đừng tăng thêm áp lực cho nó, hãy cố gắng gìn giữ tình bạn tốt đẹp ấy
Cuộc sống có biết bao diều đang chờ đợi bạn phải vượt qua, đừng ngồi 1 chỗ để chờ mong 1 phép lạ, vì sẽ không có 1 phép màu nào tồn tại như trong cổ tích. Bạn sẽ còn gặp rất nhiều điều khiến bạn buồn phiền, nhưng hơn hết bạn phải tự mình nỗ lực vượt qua tất cả
Đừng kì vọng quá cao ở những người xung quanh bạn, trong khi họ chỉ là những con người bình thường, không phải thần phật
Hãy cố gắng hiểu và thông cảm với mọi người nhiều hơn như chính bạn bây giờ đang mong chờ được mọi người hiểu và yêu quý.
Hạnh phúc hay đau khổ của bạn đều do bạn tạo ra
i hate 7
Khách viếng thăm

ai dó làm bạn buồn ~>"<~ Empty
Bài gửiTiêu đề: thank   ai dó làm bạn buồn ~>"<~ I_icon_minitimeSat May 02, 2009 7:19 pm

uhm.........
neu nguoi la, mjnh buon la ban vj baj vjet nay k hay thj sao nhj?
dua thui! baj vjet of ban thuc su rat c0 y nghja doi voi mjnh
cam on nhiu nha

ai dó làm bạn buồn ~>"<~
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Teen "show hàng" và săn tình qua Blog
» Mời các bạn tham gia Cuộc thi Âm nhạc online "Tỏa sáng cùng sao"
» Chinh phục nàng bằng "thói xấu"*HOT
» "Siêu" xe số 1 hè 2009
» Quỳnh Nga "đội lốt" phù thủy nóng bỏng