Diễn đàn 9x
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn 9x

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Giấu IP khi lên mạng!

Go down 
Tác giảThông điệp
Mr.Công
Ma Mới

Giấu IP khi lên mạng! Empty
Bài gửiTiêu đề: Giấu IP khi lên mạng!   Giấu IP khi lên mạng! I_icon_minitimeThu Aug 14, 2008 4:18 pm

Tại sao phải giấu IP?

Ip là 1 dãy số cũng giốnng như số nhà của mấy bạn, nếu các bạn không giấu trước những người lạ người xấu người tò mò thì dễ bị họa lây. Họ sẽ từ IP của bạn scan port ra và sau đó sẽ có thể xâm nhập computer của bạn.

Để Ip trần như vậy rất nguy hiểm! Tại sao?

Mình đã từng đọc 1 bài viết, nói là số có một ông nọ thích lên internet "xàm" về chính trị. Một hôm ông ta viết 1 bài đã đão 1 cách thái wa nhà nước và bộ an ninh, chỉ ngay hôm sau, từ Ip của ông ta, người ta đã mò tới nhà ổng và mời ổng về đồn công an. Ip là số nhà của mỗi máy vi tính, chúng ta có thể giấu nó được kĩ chừng nào thì càng tốt. Đây là 1 số cách giúp giấu IP:

Sau khi di dao boi tren Internet mot thoi gian thi tôi thay mot so tai lieu co de cap den cac chuong trinh nhu: DC_JS, Genius, Stealth AKhôngnymizer, Multiproxy....Theo tơi thi chang can den nhung chuong trinh nay. Tat ca nhung gi ma anh em can la Browser, Telnet va mot chut ky nang ve mang. Tôi xin man phep dem chut it hieu biet Khôngng can cua minh ra chia se voi anh em. Duoi day la cach che IP khi hanh su (Web, E-mail, FTP, Telnet). Chac nhieu anh em se nghi la bai don gian nhu vay ma cung send len, mong anh em thong cam....Tôi send len cho cac anh em Beganner.

Che IP khi duyet Web: Qua don gian khoi Khôngi anh em cung biet...Chi can dung Proxy la Ok lien. Kiem cac trang Web Proxy da duoc Config san. Anh em chi viec len do go dia chi trang Web ma anh em muon Visit an danh vao-Ok. Neu anh em len Internet kiem duoc mot cai Proxy dai loai nhu sau: 208.57.0.100:80...Port 80, o dung day la Proxy cho Web roi. Anh em khoi dong Inernet Explorer. Vao Tools/Internet Lựa chọn/ Connection/Lan Setting. Nhan vao Use a Proxy Setting/Advance....O day co cac Form de cau hinh Proxy cho Web, FTP.... Anh em Copy 208.57.0.100 vao Address va =
80 vao Port. FTP anh em xem kiem duoc cai Proxy nao thi copy vao Khôngt (FTP co Port mac dinh la 21). Để cho chac cú anh em cu chon xai cac AKhôngnymous Proxy.

Che IP send Mail: Anh em co the dung chuong trinh Dnd...Không co the tao IP gia cung nhu gia mao luon duoc ca Host nua. Anh em nao ngai Down Không thi cu xai Webmail. Roi dung Proxy de truy cap vao Webmail de Send mail. IP cua anh khi truy cap vao Webmail cung nhu tren Header cua cai Mail send di se la IP cua cai Proxy ma anh em dung.

Che IP khi Telnet va FTP: Kiem cai Wingate Sever, Telnet vao Không....Tiep do Telnet, hoac FTP vao muc tieu ma anh em muon che IP. Ip ma Server Không log duoc chinh la Ip cua Wingate Server. Cac lenh cua Telnet thi tuy, neu Server xai Winnt thi cac dong lenh cua Không giong nhu cac dong lenh DOS, neu Sever xai Unix/Linux thi cac dong lenh cua Không lai giong nhu Unix/Linux. Con FTP thi co cac dong lenh chuan sau (bat cu Server xai OS nao)

Dau tien anh em go: ftp host de connect vao Server FTP, neu la Server AKhôngnymous thi User/Pass anh co the nhap Guest, AKhôngnymous hoac cai gi cung OK het(doi voi cac Server loai nay anh chi co the down, dir, cd thoi...Khôngi chung la khong co quyen sua doi cac File tren Server), neu la Server Khôngrmal thi Không se doi User/Pass....Anh em phai co User/Pass truoc khi Connect (voi Server loai nay anh em co toan quyen sua doi, di chuyen, del....khong gioi han cac file tren Server). Sau khi thanh cong anh em se thay dang.
ftp>
OK! anh em da connect duoc vao FTP Server roi do. Duoi day la cac lenh FTP. Neu quen co khi anh em khoi can dung cac chuong trinh FTP nhu Cute FTP, WS FTP pro...nua. Cu type lenh la xong.

dir-hien thi thu muc va file tren Server.
cd-chuyen doi giua cac thu muc tren Server.
get-Down 1 file tu Server.
mget-Down nhieu file tu Server.
put-up 1 file len Server.
mput-up nhieu file len Server.
pwd-hien thi thu muc hien hanh tren Server.
mkdir-tao thu muc.
rmdir-xoa thu muc
chmod-thiet lap tuy chon cho thu muc/file
hash-hien thi chi tiet thong tin ve viec truyen nhan du lieu.
ascii-chuyen sang che do ascii.
binary-chuyen sang che do nhi phan.
close-cham dut ket Khôngi.
quit-thoat khoi moi truong FTP.

Giấu IP khi lên mạng!
Trang 1 trong tổng số 1 trang