Diễn đàn 9x
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn 9x

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

mỹ thuật công nghiệp

Go down 
Tác giảThông điệp
hoangmanh1909
Ma Mới

mỹ thuật công nghiệp Empty
Bài gửiTiêu đề: mỹ thuật công nghiệp   mỹ thuật công nghiệp I_icon_minitimeSat Aug 20, 2011 11:06 am

Là sinh viên năm thứ 3, mình muốn chia sẻ một số kinh nghiệm khi lựa chọn ngành học. Lúc đang chập chững vào đời, có hai lựa chọn lớn mà tiếc thay con người thường phải quyết định vào lúc tuổi còn rất non trẻ. Đó là chọn bạn bè và lựa ngành học. Ở đây tôi không có ý bàn tới chuyện thứ nhất. Mặc dù tìm cho mình được một người bạn tốt cũng rất quan trọng nhưng vấn đề tôi đưa ra ở đây là bạn nghĩ gì về chọn nghành học cho tương lai của mình?

mỹ thuật công nghiệp Lang
Quyết định về một ngành mình sẽ theo học quan trọng tới mức nào?

Có lẽ những ai đã học xong rồi – hay thậm chí chưa xong – đều nhất trí là việc chọn ngành học thật then chốt trong cuộc đời. Thế nhưng phần lớn cũng phải thừa nhận rằng, ngày xưa mình không hề ý thức đầy đủ tầm quan trọng của nó. Sự lựa chọn thường hết sức may rủi, lý do của sự quyết định thường rất nông cạn. Và, sự thật đó dường như lại được lặp lại, bạn trẻ ngày nay, khi đứng trước ngưỡng cửa của sự chọn ngành, thường cũng không hiểu hết ý nghĩa của quyết định đầu đời này.

Thế nên chọn ngành học chính là cái quyết định bao trùm hết cả cuộc đời, nó quyết định trình độ tư duy của ta, nó là kẻ đưa đường dẫn lối ta sẽ làm ngành chuyên môn gì, giao thiệp với tầng lớp nào, đời sống của ta có cơ may được hạnh phúc và đầy đủ hay không….. Thiết nghĩ điều đó ai cũng biết, kể cả các bạn trẻ chưa tròn đôi mươi.

Khoa mỹ thuật công nghiệp của trường Đại học Hòa Bình có thể đáp ứng nguyện vọng của các bạn trẻ. Ở đây đang hướng tới đào tạo những họa sỹ, nhà thiết kế tài năng và giới thiệu với các tổ chức doanh nghiệp để có thể đáp ứng nhu cầu phát triển mạnh mẽ của xã hội. Đào tạo cử nhân ngành Đồ họa ứng dụng có trình độ và khả năng sáng tạo, thiết kế tác phẩm đồ họa đồng thời phục vụ những hoạt động Mỹ thuật ứng dụng khác của xã hội.

mỹ thuật công nghiệp Img8677
mỹ thuật công nghiệp Img1257
( Triển lãm của sinh viên)

Sinh viên học tại Khoa mỹ thuật công nghiệp của trường Đại học Hòa Bình có khả năng tư duy hình tượng nghệ thuật, có trình độ thiết kế Mỹ thuật ứng dụng và đồ họa ứng dụng vững vàng, có năng lực sáng tạo trong sáng tác thiết kế đồ hoạ ứng dụng. sinh viên sẽ có khả năng phân tích, thẩm định chất lượng của các tác phẩm mỹ thuật đồ họa.
Trong quá trình học, sinh viên có nhu cầu sẽ được thực tập với nhiều chuyên đề mở rộng như:
- Thiết kế sản phẩm,
- Vẽ minh họa sách báo,
- Trang trí nội thất
- Thiết kế thời trang...
Thầy Cô giáo là những người tâm huyết với việc dạy học và rất vui vẻ, đã từng làm việc trong môi trường chuyên nghiệp , có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực thiết kế đồ họa và in ấn, có hiểu biết sâu về chuyên môn.

mỹ thuật công nghiệp Img0004
( Giờ học chuyên nghành)

Nơi đây, bạn có thể kết hợp thành từng nhóm hoặc hoạt động độc lập, làm cộng tác viên cho nhiều đơn vị. Đấy là lý do nhiều bạn trẻ đã chọn ngôi trường Hòa Bình để bắt đầu . Thế nhưng muốn được điều nói trên thì trước hết các bạn cần phải biết lắng nghe chính mình, biết khám phá khả năng của mình. Bạn tìm hiểu để biết rõ xã hội muốn gì , cha mẹ muốn gì nơi mình, chính mình muốn gì. Bạn quyết định cho tương lai. Hay bạn chỉ học vì lấy điểm?

Có thể bạn sẽ thích ngành kinh tế, khoa học, tin học, y khoa, kỹ thuật... Cũng có thể cuối cùng, cũng như tôi bạn sẽ phát hiện ra là mình yêu mỹ thuật, thích đồ họa,nội thất hay muốn bay bổng với những thiết kế thời trang... Đó là kết luận của chính bạn, chứ không phải của bất cứ ai khác.

mỹ thuật công nghiệp Img21341
( Thầy Giaó và sinh viên đi ngoại khóa)

Chúc các bạn sáng suốt trong việc lựa chọn khó khăn này và hãy quyết định học vì tương lai.

mỹ thuật công nghiệp
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mai Phương Thuý chụp ảnh nude
»  Cho thuê chỗ đặt máy chủ tại trung tâm dữ liệu W3C.VN
» Cho thuê xe máy ở đà nẵng 0902444697
» Hệ thống đặt phòng chuyên nghiệp của Nhật Bản cho các khách sạn Việt Nam
» Cơ hội trở thành MC chuyên nghiệp.